ดงผู้ดิว 100 % แหล่งรวมพลชนชั้นผู้ดิว
*
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน กรกฎาคม 23, 2014, 06:36:04 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บบ้านพี่บี้ มาเยี่ยมแย้ว วววว  (อ่าน 7218 ครั้ง)
๐MooK~DeW๐
กลัวความมืด
*

ความประทับใจ: +0/-0

« เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:25:17 AM »

ก่อนอื่นสวัสดีชาว ดงผู้ดีทุกๆคนน่ะ ไม่ได้เข้ามาบ้านนี้นาน รู้สึกยังไงไม่รู้
พอเข้ามาก็รู้สึกอบอุ่นอย่างเห็นได้ชัด

ตอนนี้พี่ดิวก็มีเพลงใหม่ออกมาแล้ว เพลงไรน้า....อ๋อ ยิ่งมืดยิ่งเห็นดาว อยากจะบอกว่า
โดนใจมากมายเลยเพลงนี้ เพราะแบบไม่มีคำบบรยาย

ตอนนี้บ้านดงผู้ดีก็คงจะโหวต sudsapda กันอยู่ใช่ไม๊
ตอนนี้หน้าเว็บ sudsapda ของพี่ดิวยังอยู่ที่ 4 แต่ sms อยู่อันดับที่ 1 เลยเยี่ยม
อยากจะขอช่วยใหเฟนคลับพี่ดิวน่ะค่ะ ที่จะไปโหวตหน้าเว็บ โหวตของพี่ดิวแล้ว อย่าลืมน่ะค่ะ
โหวตของพี่บี้ ที่สาขานักยอดนิยม และ นักแสดงชายยอดนิยมด้วยน่ะค่ะ
ช่วยกันน่ะค่ะ บ้าน Thestar เดียวกันไปทิ้งกันอยู่แล้วไช่ไม๊
เดี่ยวแฟนคลับบี้จะช่วยโหวตอีกแรงค่ะ

http://www.sudsapda.com/SudSapDa2007/youngsmart/Vote.aspx

ฝากเว็บ www.bie-fanclub.com และ www.biesukrit.com ด้วยน่ะค่ะ

ช่วงนี้ใกล้สอบแล้ว อ่านหนังสือเยอะๆน่ะค่ะ คะแนนจะได้ออกมาดี
ไปแล้วน่ะค่ะ ว่างๆจะมาเยี่ยมบ้านดงผู้ดีกันใหม่

สำหรับตอนนี้ รักดงผู้ดิวมากมายค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 08:38:01 AM โดย mook » บันทึกการเข้า
snowmim
รักดิว และ คนที่รักดิว จุ๊บ ๆ
Moderator
ความห่วงใยจากใครบางคน
*

ความประทับใจ: +200/-8

รักคือการให้ ??

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:04:27 AM »

จ๊ะ ไม่ลืมหรอกจ๊ะ แล้วจะแวะไปเยี่ยมเว็บพี่บี้

ซ่อมหัวใจให้กัน ก่อนไปซ่อมแซมอย่างอื่น ให้หัวใจลุกขึ้นยืนก่อนไหม ยิ้มให้กับสองมือ ว่าวันนี้เรามีงานใหม่ ท้าทายใจให้ต่อสู้อีกครั้ง ชีวิตยังไม่สิ้นก็ดิ้นไป มายิ้มให้มันเถิดเมื่อเคราะห์ร้าย มันถึงคราวที่เราต้องทำใจ ว่ามันต้องเป็นไป ชีวิตยังคงอยู่ให้สู้ต่อ มีน้ำพระทัยของพ่อเป็นแรงใจ อันทรัพย์สินเงินทองมันนอกกาย ไม่ตาย ก็แค่หาใหม่ ให้ได้มาอย่างเดิม
NidNid
คนไม่ดีที่รักเธอ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:09:49 AM »

ขอบคุณ   สำหรับคำชม ในเพลงยิ่งมืดยิ่งเห็นดาว เพลงใหม่ของ ดิว

ขอบคุณ   สำหรับมิตรภาพที่แสนจะอบอุ่น ในแต่ละบ้านของพี่น้องเดอะสตาร์

ร่วมด้วยช่วยกันอยู่แล้วคะ

แล้วจะเข้าไปเยี่ยมเยียนบ้าน BiE นะคะ

smile_pnoto
totoro
Global Moderator
ยิ่งมืดยิ่งเห็นดาว
*

ความประทับใจ: +3/-0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 04:11:39 PM »

สวัสดีค่าน้อง mook
บ้านดงฯ ขออ้าแขนต้อนรับ ด้วยกอดอบอุ่นเต็มหนึบ
จะมาเมื่อไหร่ วันไหน เวลาใด ก็ยินดีต้อนรับเสมอกั๊บ

ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จในทุกๆ ด้านของน้องบี้นะคะ
เคยไปดูน้องบี้เล่นละครเวทีเรื่อง ข้างหลังภาพ มา
ขอบอกว่าประทับใจมากกกกกก
เสียงจริงไพเราะมากมาย การแสดงก็เข้าถึงอารมณ์ เป็นนพพร เวอร์ชั่นใหม่ที่ต้องปรบมือให้ดัง และยาวนานมาก

ฝากสวัสดีและส่งความรักไปถึงน้องบี้ และแฟนคลับของน้องบี้ทุกๆ คนด้วยนะคะ

**แฟนคลับเดอะสตาร์ด้วยกัน ร่วมด้วยช่วยกันได้อยู่แล้วค่ะ**

ยังไงก็ขอฝากน้องดิว พี่ดิว หลานดิว ให้แฟนคลับบ้านน้องบี้ รักและเอ็นดูด้วยคนนะคะ

แล้วอย่าลืมมาเที่ยวเล่นที่นี่อีกน้าาา ทุกคนรออยู่ค่าาา 

lelawa^DEW^
คนไม่ดีที่รักเธอ
*

"ขอบคุณนะคร๊าบดิว ที่ทำให้ FC มีความสุขมากมาย^.^"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:45:37 AM »

ranchwelcome home ranchwelcome
ยินดิวต้อนรับสู่บ้านดงผู้ดิวจ้า
ขอบคุณมากจ้าที่มาเยี่ยนเยียนกัน   
แล้วจ๊ะไปเยี่ยมที่บ้านพี่บี้ นะคะ
ครอบครัว เดอะสตาร์ น่ารัก และอบอุ่น เสมอ... hug

อบอุ่นใจทุกครั้งที่เห็นหน้าดิว  ชื่นใจทุกครั้งที่ได้ยินเสียงดิว  มีความสุขมากมายที่เห็นดิวยิ้ม 
สู้  สู้   ต่อไปนะ นาย  ดิว อรุณพงศ์  ชัยวินิตย์  : ขอให้โลกสงบสุข :  รักกันอย่างนี้ตลอดไป
บ้านดงผู้ดิว จงเจริญ...
pangyapa@~PeNiziLiN~
ถึงตรูจะบ้า แต่ตรูก็บ้ารักดิวโว๊ย
Labour
คนรอมันท้อ
*

ความประทับใจ: +21/-1

ดงผู้ดิวจงเจริญและอยู่คู่ชาวดงตลอดไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:11:39 PM »

ว้าวๆๆ พี่บี้

จะแวะไปเยี่ยมนะคะ

คิดดี ทำดี พูดดี นะคนดี 
อรุณฤดี
แม่รินเจ้าเก่าแก่
Global Moderator
นางฟ้า
*

ความประทับใจ: +58/-1

ดาวดวงน้อยค่อยๆเติบใหญ่ ไฉไลเหนือดาวทุกดวง

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:43:53 PM »

น้องบี้ตัวจริงน่ารักสุดๆ  หน้าเล็กๆใสๆ ทุกส่วนบนใบหน้ารับกันพอเหมาะพอดี 

พี่ไปดูละครเวทีที่น้องบี้แสดงตั้งแต่บัลลังก์เมฆมาจนข้างหลังภาพ

ยังคุยกับเพื่อนว่า บี้จำบทย้าว ยาว  ได้แสนแม่น 

แล้วพี่จะกดโหวตให้น้องบี้นะคะ 

เอาให้ขึ้นถึงที่ ๑ เลยเนอะ  ช่วยกันทำมาหากิน

วันหนึ่งดิวต้องเป็น SUPERSTAR -- สวรรค์บอกมาจ้ะ ;)
❤Sa-Ngiam❤
Labour
นางฟ้า
*

ความประทับใจ: +4/-0

"บ้านหลังนี้ที่แสนจะอบอุ่น รักชาวดงทุกๆๆคนนะค่ะ"

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 04:15:33 PM »

ยินดีตินรับเข้าสู้บ้านดงผู้ดิว บ้านหลังนี้ที่มีแต่ความอบอุ่น และมิตรภาพดีๆๆ

ขอบคุณที่แวะมาเยียมเยียนนะคร่า เด๋วจะแวะเข้าไปในบอร์ดบี้นะคร่า

ร่วมด้วยช่วยกัน พี่น้องเดอะสตาร์
yacule
นางฟ้า
*

ความประทับใจ: +9/-3

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 04:21:59 PM »

อ่างั้นดีเลยบ้านพี่กัมบี้ก็อย่าลืมช่วยโหวตคลื่นลูกใหม่ให้เฮียดิวนะค๊า  ;D

ช่วยกันๆๆ  ที่ 2 เหมือนกัน เราช่วยกัน อิอิ

อ่านหนังสือได้แล้วนะตัวเอง
ตอนนี้ต้องหนังสือเป็นหลัก
พี่ดิวเป็นรอง ^^
ขอให้พี่ชายมีงานเยอะๆ ดังๆ น่ารักขึ้นทุกวันๆ
๐MooK~DeW๐
กลัวความมืด
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:28:48 PM »

เข้ามาเยี่ยมอีกแล้ว วว ตอนนี้พวกเราก็ช่วยๆๆโหวตอยู่ค่ะ พี่ดิวต้องได้รางวัลคลื่นลูกใหม่แน่นอน

แฟนคลับพี่ดิวก็ต้องช่วยๆกันโหวตน่ะค่ะ อย่าคิดว่าถ้าเราไม่โหวตเดี่ยวพี่ดิวก็ได้ อย่าคิดเช่นนั้นน่ะค่ะมันจะเป็นผลเสีย
โหวตเพื่อคนที่เรารักกันน่ะค่ะ สู้ๆๆคลับดิว คลับบี้
buta
หนึ่งนาที
*

ความประทับใจ: +22/-0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:56:11 PM »

สู้ๆ ทั้งคลับดิว คลับบี้ จะบอกว่าชินทึ่งในตัวบี้มาก เป็นเด็กที่ความสามารถสมกับความดังของเค้าจริงๆ แต่กับเด็กบางคน ดังแต่ไม่มีความสามารถ ซึ่งบี้ไม่เป็นแบบนั้นเลย  punk

สนับสนุนผลงานเพลงของดิวกันเยอะๆ นะขอรับ เพื่ออัลบั้มเดี่ยวของดิวที่พวกเรารอคอยกัน

AIS/DTAC/TRUEMOVE กด *1230132 แล้วโทรออก ขอให้ใช้ช่องทางนี้เป็นหลักนะครับ นาทีละ3บาทคับ ^^ โหลดได้ทุกเพลงเรยครับ
babyblue001
รักดิว และรักทุกๆคน
Mod.
วิธีเลิก วิธีลืม
*

ความประทับใจ: +93/-1

''ขอให้ก้าวเดินอย่างเข้มแข็งด้วยตัวของตัวเอง''

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:37:37 PM »

OK ka
ร่วมด้วยช่วยกันน๊ะ เราชาว The Star
รักบี้ด้วยค่ะ

''Dew สิ่งหนึ่งดีๆ ที่ทำให้โลกดำเนินเดินไป.." ** DPD คนดีๆที่รักดิว ;D **
deerJS
I'm deer☮♥♪
หัวใจกั้นฟ้า
*

ความประทับใจ: +1/-0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:19:30 PM »

ฮักบี้
ฮักดิว
ฮักเดอะสตาร์มากมาย
รักแกรมมี่(เอาทั้งค่ายเลยแหระกัน55555+)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์